KEMEROVO, NGÀY ẤY.... BÂY GIỜ
Welcome!

Mời bạn Đăng nhập để vào Diễn đàn!

Nếu chưa là thành viên:
Mời bạn Đăng ký thành viên để Gia đình Keme thêm đông vui!

Chúc các bạn vui vẻ và cảm nhận sự nồng ấm của GIA ĐÌNH KEME!

Join the forum, it's quick and easy

Welcome!

Mời bạn Đăng nhập để vào Diễn đàn!

Nếu chưa là thành viên:
Mời bạn Đăng ký thành viên để Gia đình Keme thêm đông vui!

Chúc các bạn vui vẻ và cảm nhận sự nồng ấm của GIA ĐÌNH KEME!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Mùa Thu

Go down

Mùa Thu Empty Mùa Thu

Bài gửi by Admin 29/12/2011, 8:51 pm

Cám ơn Huyền Anh đã lưu giữ bài viết này của mình.
Xin gửi luôn vào đây nhé.

дорогие Мои друзья!

Tháng 9 đã về với tiết lạnh heo may của miền Bắc, nhìn lá vàng rơi lại nhớ đến nước Nga. Một thuở xưa với rất nhiều ký ức, mưa Thu rơi lạnh tê buốt hồn ta.

30 năm đâu phải đã xa, ký ức vẫn tươi màu thắm sắc. Công viên vàng lá rơi xao xác, những cánh đồng bất tận sắc vàng ươm. Những con đường như còn ấm bàn chân, sân ga ấy tiếng còi tầu còn vọng. Bến xe buýt với dòng người bất tận, "Magazin" vẫn thoáng bóng hình ai...

30 năm thời gian kể cũng dài, bao biến động nét xuân xưa thay đổi. Lên mẹ lên cha, lên cả chức ông bà, ngày gặp mặt vẫn "mày tau" ríu rít... Những thông tin tưởng đâu mù mịt, bỗng rõ ràng, sống động biết bao! Những buồn vui của thập niên nào, nay trỗi dậy sáng bừng trong tâm trí...

Vẫn biết rằng phải sống bằng ý chí, trái tim kia không thể lộn lên đầu. Nhưng lý nào ngăn cản được đâu, khi nơi ấy là khung trời tuổi trẻ, Có ngàn muôn những điều mới mẻ, phút đầu đời, những chia sẻ... không quên.

Thật hạnh phúc cho những ai trọn vẹn, đi cùng nhau suốt cuộc đời này. Hoặc được vợ/chồng mình san sẻ, cả những điều không dễ... nói lên.

Xin thành tâm chúc cho tất cả, đừng lãng quên những kỷ niệm xưa, và sống tốt hơn trong cuộc đời hiện tại, để đắp bù cho ký ức thiêng liêng!

Chân thành cám ơn Ban liên lạc Đông Hới, cám ơn tất cả những con người mà tôi đã được gặp, làm quen và trở thành bè bạn trong cuộc đời này...

Hạ Long, ngày 01 tháng 9 năm 2011
Mạnh Lượng

Admin
Admin

https://kemerovo1981.forum-viet.com